Số phân khu

5

Chủ đầu tư:

COTANA GROUP

Quy mô

44.65 ha

Số lượng sản phẩm

2.400 lô đất nền

Diện tích đất ở

17.52 ha (39,2%)

Giá

từ 6 tỷ đồng/căn

Giới thiệu Eco Garden Huế

Eco Garden Huế là dự án nhà phố, biệt thự, căn hộ và khách sạn được Cotana Group đầu tư xây dựng tại Huế. Dự án nằm trong khu đô thị An Vân Dương với tổng diện tích 1400ha, tọa lạc tại vị trí đắc địa gần trung tâm Thành phố Huế. 

Tổng quan dự án Eco Garden Huế

  • Tên dự án: Ecogarden.
  • Chủ đầu tư: Cotana Group.
  • Vị trí: Đường Võ Nguyên Giáp, Phường Thuỷ Vân, Thành phố Huế, Tỉnh Thừa Thiên Huế 
  • Tổng vốn đầu tư: 5000 tỷ.
  • Tổng diện tích dự án: 44,65 ha.
  • Diện tích đất ở: 17,52 ha (39,2%).
  • Diện tích cây xanh mặt nước: 4,5 ha (10%).
  • Diện tích công trình công cộng: 2,13 ha (4,8%).
  • Đất giao thông đô thị: 17.65 ha (39,6%).
  • Loại hình: nhà phố, biệt thự, chung cư cao tầng, khách sạn, trường học,…
  • Thời gian bàn giao (dự kiến): 2026

Vị trí dự án Eco Garden Huế

Tọa lạc tại Khu phức hợp Thủy Vân giai đoạn II, thuộc khu B, KĐT An Vân Dương, Ecogarden có vị trí đắc địa, nằm chính trên trục phát triển của thành phố Huế trong tương lai – trục đại lộ Võ Nguyên Giáp và cách sân bay Phú Bài 15km.

Đây cũng là nơi giao thoa các trục đường huyết mạch, thuận tiện kết nối tới các khu vực trong và ngoài thành phố. Từ Ecogarden dễ dàng kết nối với các cơ quan hành chính, kinh tế trọng yếu, di sản văn hóa như Đại Nội, chùa Thiên Mụ, cầu Trường Tiền…

Dự án còn thuận tiện liên kết vùng, gần các tuyến đường trọng điểm như:

+ Tuyến cao tốc Phạm Văn Đồng – Thuận An kết nối biển Thuận An với TP Huế

+ Tuyến cao tốc Cam Lộ – La Sơn

+ Tuyến cao tốc La Sơn – Túy Loan nối liền Huế – Đà Nẵng

+ Tiến độ thực hiện cải tạo nâng cấp các tuyến 1A, 49A, 49B được triển khai mạnh mẽ

+ Xây dựng cảng số 2 – Chân Mây với tổng vốn đầu tư 800 tỷ đồng

+ Mở rộng sân bay quốc tế Phú Bài 5.500 tỷ đồng

+ Các tuyến đường nội đô như: Tỉnh lộ 10A, đường Trường Chinh, đường Thủy Dương – Thuận An được nâng cấp, mở rộng giao thông thông thoáng, thuận lợi cho việc di chuyển kết nối.

Tiện ích Eco Garden Huế

Dự án Eco Garden Huế mang đến một hệ sinh thái tiện ích đa dạng như: 

  • Công viên xanh với vườn hoa hội tụ các loài hoa nổi tiếng như: Hoa Trà, Hoa Mộc Lan, Hoa Thu Hải Đường,...v.v
  • Hệ thống giáo dục: nhà trẻ, trường mẫu giáo 
  • Chuỗi cửa hàng tiện ích, trung tâm thương mại 
  • Khu thể thao ngoài trời, GYM &YOGA
  • Nhà hàng, cà phê mang phong cách truyền thống kết hợp hiện đại. 

Thiết kế & mặt bằng 

Dự án Eco Garden Huế dự kiến hoàn thành vào năm 2026 với tổng vốn đầu tư khoảng 4.000 tỷ đồng phát triển thành nhiều phân khu chức năng gồm nhà ở, các công trình tiện ích, giao thông đô thị…với tỷ lệ phân chia mật độ xây dựng hợp lý.

Khu đô thị Eco Garden Huế được chia thành 5 phân khu chức năng chính gồm:

  • Khu vực nhà ở thấp tầng ở phía Bắc
  • Khu biệt thự đảo trung tâm
  • Khu quảng trường phúc hợp nhà ở – thương mại công cộng
  • Khu cộng đồng mở với các công trình thấp và cao tầng phía Nam khu đất
  • Khu giáo dục, văn hóa thể thao.
Xem thêm

Tổng mức đầu tư

4.000 tỷ

Quy mô

44.65 ha

Diện tích đất ở

17.52 ha (39,2%)

Đất giao thông đô thị

17.65 ha (39,6%)

Đất công trình công cộng

2.13 ha (4,8%)

Số lượng

2.400 lô đất nền nhà phố liền kề và biệt thự

Dân số dự kiến

7.000 người

  • Chỗ đậu xe
  • Hồ bơi
  • Công viên
  • Thang máy
  • Phòng sinh hoạt cộng đồng
  • Bảo vệ 24/7

Số phân khu

05

Quy mô

44.65ha

Mogivi ứng dụng bất động sản
Không Xác Định

Chủ Đầu Tư Không Xác Định

Xem thêm

Quận 4

Vị trí dự án Eco Garden Huế
Số 283 Đường Bến Vân Đồn, Phường 2, Quận 4, Thành phố Hồ Chí Minh

Căn hộ dự án

Mua bán (12)
Cho thuê (12)
Mua Bán Nhà riêng Đường Tôn Đản 513.9m2 Số 42 Giá 30 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV903
Đăng 1 năm trước
30 Tỷ 30 Tỷ
513 m² 513 m²
58.48 Triệu/m² 58.48 Triệu/m²
4 4
Đông Đông
Mua Bán Nhà riêng Đường Đoàn Văn Bơ 34m2 Giá 2,85 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV893
Đăng 1 năm trước
2.85 Tỷ 2.85 Tỷ
34 m² 34 m²
83.82 Triệu/m² 83.82 Triệu/m²
2 2
Tây Bắc Tây Bắc
Mua Bán Nhà riêng Đường Tôn Thất Thuyết 27m2 670/27 Giá 2,45 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV787
Đăng 1 năm trước
2.45 Tỷ 2.45 Tỷ
27 m² 27 m²
90.74 Triệu/m² 90.74 Triệu/m²
2 2
Đông Bắc Đông Bắc
Mua Bán Căn hộ 2PN Diamond Island 125m2 T4.xx.01 Giá 12,5 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV706
Đăng 1 tuần trước
12.5 Tỷ 12.5 Tỷ
125 m² 125 m²
100 Triệu/m² 100 Triệu/m²
2 2
2 2
Tây Tây
Mua Bán Căn hộ 3PN Galaxy 9 122.4m2 G2.xx.07 Giá 6,4 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV641
Đăng 1 tuần trước
6.4 Tỷ 6.4 Tỷ
122 m² 122 m²
52.46 Triệu/m² 52.46 Triệu/m²
3 3
3 3
Tây Nam Tây Nam
Mua Bán Căn hộ 2PN Sunwah Pearl 103m2 GH.2x.06 Giá 10,5 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV637
Đăng 1 tuần trước
10.5 Tỷ 10.5 Tỷ
103 m² 103 m²
101.94 Triệu/m² 101.94 Triệu/m²
2 2
2 2
Đông Bắc Đông Bắc
Mua Bán Căn hộ 2PN Hà Đô Centrosa Garden 107m2 I3.xx.08 Giá 9,7 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV586
Đăng 1 tuần trước
9.7 Tỷ 9.7 Tỷ
107 m² 107 m²
90.65 Triệu/m² 90.65 Triệu/m²
2 2
2 2
Đông Nam Đông Nam
Mua Bán Căn hộ 2PN Resco An Hội 3 78m2 CH.xx Giá 1,85 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV568
Đăng 1 tuần trước
1.85 Tỷ 1.85 Tỷ
78 m² 78 m²
23.72 Triệu/m² 23.72 Triệu/m²
2 2
1 1
Chưa xác định Chưa xác định
Mua Bán Căn hộ 2PN Soho Riverview - SGCC Bình Quới 1 60m2 CH.xx.901 Giá 2,7199999999899998 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV492
Đăng 1 tuần trước
2.72 Tỷ 2.72 Tỷ
60 m² 60 m²
45.33 Triệu/m² 45.33 Triệu/m²
2 2
2 2
Tây Nam Tây Nam
Mua Bán Căn hộ 3PN Vinhomes Grand Park - The Rainbow 81.7m2 S3.02.xx.11 Giá 3,06 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV484
Đăng 1 tuần trước
3.06 Tỷ 3.06 Tỷ
81 m² 81 m²
37.78 Triệu/m² 37.78 Triệu/m²
3 3
2 2
Tây Bắc Tây Bắc
Mua Bán Căn hộ 3PN Vinhomes Grand Park - The Rainbow 81.7m2 S2.02.xx.11 Giá 3,1399999999899997 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV476
Đăng 1 tuần trước
3.14 Tỷ 3.14 Tỷ
81 m² 81 m²
38.77 Triệu/m² 38.77 Triệu/m²
3 3
2 2
Tây Bắc Tây Bắc
Mua Bán Biệt thự Đường D10 404m2 Giá 70 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV4738
Đăng 1 tuần trước
70 Tỷ 70 Tỷ
404 m² 404 m²
173.27 Triệu/m² 173.27 Triệu/m²
4 4
5+ 5+
Tây Nam Tây Nam

Bạn đang quan tâm dự án ?

Để lại thông tin, chuyên viên Mogivi sẽ liên hệ với bạn

Messenger