Số tầng:

18 tầng

Chủ đầu tư:

Công ty Cổ phần Xây dựng Số 5 (SC5)

Số block:

03 block

Số căn:

544 căn

Diện tích khu đất:

7.533,4m2

Giá

Từ 3 tỷ/ căn

Giới thiệu Chung cư Mỹ Phước

Tổng quan dự án chung cư Mỹ Phước

Tên dự án: Chung cư Mỹ Phước
Vị trí: 280/29 Bùi Hữu Nghĩa, Phường 2, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh
Chủ đầu tư: Công ty Cổ phần Xây dựng Số 5 (SC5)
Tổng diện tích: 7.533,4 m²
Mật độ xây dựng: Khoảng 30%
Loại hình sản phẩm: Căn hộ chung cư
Quy mô: 3 Block (khối căn hộ) cao 18 tầng
Số lượng sản phẩm: 544 căn hộ
Diện tích căn hộ: Đa dạng từ 50m² - 93m²
Pháp lý: Sổ hồng

Vị trí dự án chung cư Mỹ Phước

Dự án tọa lạc tại hẻm 280 Bùi Hữu Nghĩa, Phường 2, Quận Bình Thạnh, một vị trí cực kỳ đắc địa ngay sát lõi trung tâm thành phố. Từ đây, cư dân chỉ mất khoảng 5 phút di chuyển là có thể kết nối trực tiếp với Quận 1 qua cầu Bông hoặc cầu Bùi Hữu Nghĩa.

Tiện ích chung cư Mỹ Phước

Dù là dự án đã đi vào hoạt động ổn định, Mỹ Phước vẫn ghi điểm nhờ không gian sống yên tĩnh và hệ thống tiện ích thiết thực:
  • Tiện ích nội khu: Công viên cây xanh rộng 2.163 m², siêu thị mini, phòng sinh hoạt cộng đồng, bãi đậu xe rộng rãi và hệ thống an ninh bảo vệ 24/24.
  • Tiện ích ngoại khu:
    • Mua sắm: Cách chợ Bà Chiểu chỉ vài bước chân, gần siêu thị Co.op Mart Đinh Tiên Hoàng.
    • Giáo dục & Y tế: Gần hệ thống trường học các cấp, Nhà thờ Gia Định và các bệnh viện lớn trong khu vực.

Thiết kế & Mặt bằng chung cư Mỹ Phước

Chung cư Mỹ Phước được thiết kế với 3 khối tháp cao 18 tầng được bố trí hài hòa. Mặt bằng căn hộ điển hình bao gồm:
  • Căn 2 phòng ngủ: Diện tích từ 50m² - 81m².
  • Căn 3 phòng ngủ: Diện tích khoảng 92m² - 93m².
Xem thêm

Mật độ xây dựng:

30%

Loại hình sản phẩm:

Căn hộ chung cư cao tầng

Tổng số block:

3 Block (Block A, B, C)

Diện tích căn hộ:

40m2 - 56m2 - 68m2 - 81m2 - 92m2 - 100m2

Bàn giao
Năm 2005

  • Chỗ đậu xe
  • Hồ bơi
  • Công viên
  • Thang máy
  • Phòng sinh hoạt cộng đồng
  • Bảo vệ 24/7

Số Block

03

Số căn

 544 căn

Công ty Cổ phần đầu tư xây dựng Số 5
Công ty CP Xây Dựng Số 5

Giới thiệu Công ty Cổ phần đầu tư xây dựng Số 5

Công ty Cổ Phần Đầu Tư Xây Dựng Số 5 là thành viên của Tổng Công ty cổ phần Xây Dựng Công Nghiệp Việt Nam, tên viết tắt là: CIC.5 JSC, là một doanh nghiệp có tư cách pháp nhân đầy đủ, hoạt động độc lập trên toàn lãnh thổ Việt Nam. 

Có thể nói, Công ty Cổ Phần Đầu Tư Xây Dựng Số 5 được hình thành và phát triển qua một quá trình lâu dài, từ một Tổ hợp Xây dựng tư nhân do các cổ đông góp vốn đến nay đã trở thành một Công ty Xây dựng lớn mạnh.

Quá trình phát triển

Quá trình phát triển của công ty gắn liền với sự phát triển và không ngừng đổi mới về kỹ thuật, công nghệ, tổ chức quản lý. Hiện nay với hơn 200 cán bộ quản lý là kỹ sư, chuyên viên giàu kinh nghiêm thạo việc trong các nghành xây dựng, cơ khí, điện, v.v và đội ngũ công nhân lành nghề công ty sẵn sàng đáp ứng mọi nhu cầu của khách hàng trong và ngoài nước. 

Công ty Cổ Phần Đầu Tư Xây Dựng Số 5

Thành lập: 2004

Địa chỉ: 22 Lý Tự Trọng, Bến Nghé, Quận 1, Hồ Chí Minh

Website: cic5.com.vn

Giải thưởng

  • Bằng khen Chính Phủ: năm 2010
  • Huân chương Lao động hạng Ba: năm 2012
  • Và nhiều bằng khen của Bộ Công Thương
  • Huy chương vàng chất lượng cao công trình, sản phẩm xây dựng Việt Nam

Dự án nổi bật

  • Nhà liền kề A7 – Khu dân cư An Bình – Thành phố Biên Hòa
  • Văn phòng làm việc Pinaco Miền Nam
  • Chung cư Mỹ Kim
  • Chung cư Mỹ An
  • Chung cư Mỹ Đức
  • Chung cư Mỹ Phước
  • Riverside 90

Xem thêm

Quận Bình Thạnh

Giá:

Liên hệ để nhận tư vấn

  • Trạng thái:

    Đã bàn giao

  • Chủ đầu tư:

    Công ty Cổ phần Xây dựng Số 5 (SC5)

  • Loại hình:

    Căn hộ chung cư

Chat

Vị trí dự án Chung cư Mỹ Phước
280/29 Bùi Hữu Nghĩa, Phường 2, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh

Căn hộ dự án

Mua bán (12)
Cho thuê (12)
Mua Bán Nhà riêng Đường Lê Văn Duyệt 29.5m2 107/13 Giá 6 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV923
Đăng 1 năm trước
6 Tỷ 6 Tỷ
29 m² 29 m²
206.9 Triệu/m² 206.9 Triệu/m²
4 4
Chưa xác định Chưa xác định
Mua Bán Nhà riêng Đường Lam Sơn 61m2 Giá 12 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV866
Đăng 1 năm trước
12 Tỷ 12 Tỷ
61 m² 61 m²
196.72 Triệu/m² 196.72 Triệu/m²
4 4
Chưa xác định Chưa xác định
Mua Bán Nhà riêng Phường 15 75m2 Giá 6,1 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV6579
Đăng 2 tuần trước
6.1 Tỷ 6.1 Tỷ
75 m² 75 m²
81.33 Triệu/m² 81.33 Triệu/m²
2+ 2+
1 1
Nam Nam
Mua Bán Nhà phố Huyện Nhà Bè 64m2 Giá 4,86 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV6573
Đăng 3 tuần trước
4.86 Tỷ 4.86 Tỷ
64 m² 64 m²
75.94 Triệu/m² 75.94 Triệu/m²
2 2
2 2
Nhà chính chủ -shr -giá tốt -hxh giáp q7
Đã phát hành
ID tin: MGV6572
Đăng 3 tuần trước
5.29 Tỷ 5.29 Tỷ
54 m² 54 m²
97.96 Triệu/m² 97.96 Triệu/m²
2 2
2 2
Mua Bán Căn hộ 1PN Hausneo 47m2 A.xx.01 Giá 1,85 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV603
Đăng 3 tuần trước
1.85 Tỷ 1.85 Tỷ
47 m² 47 m²
39.36 Triệu/m² 39.36 Triệu/m²
1 1
1 1
Tây Bắc Tây Bắc
Mua Bán Căn hộ 2PN Hà Đô Centrosa Garden 107m2 I3.xx.08 Giá 9,7 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV586
Đăng 3 tuần trước
9.7 Tỷ 9.7 Tỷ
107 m² 107 m²
90.65 Triệu/m² 90.65 Triệu/m²
2 2
2 2
Đông Nam Đông Nam
Mua Bán Căn hộ 1PN Ricca 58.2m2 B.xx.15 Giá 2,25 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV574
Đăng 3 tuần trước
2.25 Tỷ 2.25 Tỷ
58 m² 58 m²
38.79 Triệu/m² 38.79 Triệu/m²
1 1
1 1
Đông Nam Đông Nam
Mua Bán Nhà riêng Quận Bình Thạnh 32m2 Giá 4,7 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV5574
Đăng 1 năm trước
4.7 Tỷ 4.7 Tỷ
32 m² 32 m²
146.88 Triệu/m² 146.88 Triệu/m²
2 2
2 2
Mua Bán Nhà riêng Quận Bình Thạnh 40m2 Giá 6,39 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV4749
Đăng 1 năm trước
6.39 Tỷ 6.39 Tỷ
40 m² 40 m²
159.75 Triệu/m² 159.75 Triệu/m²
4 4
3 3
Mua Bán Căn hộ 2PN Vinhomes Golden River 77.8m2 L6.xx.OT01 Giá 8,263 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV354
Đăng 3 tuần trước
8.26 Tỷ 8.26 Tỷ
77 m² 77 m²
107.31 Triệu/m² 107.31 Triệu/m²
2 2
2 2
Đông Bắc Đông Bắc

Dự án lân cận

Bạn đang quan tâm dự án ?

Để lại thông tin, chuyên viên Mogivi sẽ liên hệ với bạn

Messenger