Số tầng:

18 tầng

Chủ đầu tư:

Công ty Cổ phần Xây dựng - Thương mại Đất Phương Nam

Số block:

03 block

Số căn:

350 căn

Diện tích khu đất:

8.191m2

Giá

Từ 4.2 tỷ/ căn

Giới thiệu Chung cư Đất Phương Nam

Tổng quan dự án chung cư Đất Phương Nam

  • Tên dự án: Chung cư Đất Phương Nam
  • Vị trí: Số 241 Chu Văn An, Phường 12, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh
  • Chủ đầu tư: Công ty Cổ phần Xây dựng và Thương mại Đất Phương Nam
  • Tổng diện tích: Khoảng 6.500 m² (quy mô khu đất)
  • Loại hình sản phẩm: Căn hộ chung cư cao cấp, văn phòng và thương mại
  • Tổng số block: 3 Block (Block A, B, C) cao từ 15 – 18 tầng
  • Số lượng sản phẩm: Khoảng 350 căn hộ
  • Diện tích căn hộ: Đa dạng từ 104m² - 130m² - 140m² (phổ biến từ 2 đến 3 phòng ngủ)
  • Thời gian bàn giao: Đã đi vào hoạt động ổn định từ nhiều năm (từ khoảng 2004 - 2006)
  • Pháp lý: Sổ hồng riêng từng căn

Vị trí dự án chung cư Đất Phương Nam

Dự án sở hữu vị trí đắc địa tại mặt tiền đường Chu Văn An, Quận Bình Thạnh, ngay khu vực cầu Chu Văn An sầm uất.
Đây là điểm kết nối cực kỳ thuận tiện giữa các quận trung tâm:
  • Phía trước nhìn ra Học viện Cán bộ TP.HCM, phía sau view thoáng đãng về hướng Landmark 81.
  • Dễ dàng di chuyển ra đường Phan Văn Trị, Nơ Trang Long để sang Quận Gò Vấp hoặc Phú Nhuận.
  • Nằm ngay trong khu dân cư hiện hữu, an ninh và dân trí cao.

Tiện ích dự án chung cư Đất Phương Nam

Mặc dù là dự án có tuổi đời khá lâu nhưng Đất Phương Nam vẫn giữ được sức hút nhờ hệ thống tiện ích thiết thực và chất lượng xây dựng kiên cố:
  • Tiện ích nội khu: Tầng trệt là siêu thị Co.op Mart Chu Văn An tiện lợi cho việc mua sắm hàng ngày. Ngoài ra còn có phòng tập Gym, khu sinh hoạt cộng đồng và hệ thống thang máy tốc độ cao.
  • Tiện ích ngoại khu:
    • Liền kề Khu thể thao Gia Định cho các hoạt động rèn luyện sức khỏe.
    • Gần các trường học chất lượng, chợ Bà Chiểu, bệnh viện Gia Định và bệnh viện Ung Bướu.
    • Môi trường sống được cư dân đánh giá là thân thiện, tường vách dày và cách âm tốt.

Thiết kế & mặt bằng chung cư Đất Phương Nam

Dự án được thiết kế với không gian mở, tập trung vào diện tích sử dụng lớn, mang lại cảm giác thoải mái như ở nhà phố:
  • Căn hộ kiểu 1 (đầu Block): Diện tích 140m², gồm 3 phòng ngủ và 1 phòng làm việc.
  • Căn hộ kiểu 2: Diện tích 130m², gồm 3 phòng ngủ, phù hợp cho gia đình đông thành viên.
  • Căn hộ kiểu 3: Diện tích 104m², gồm 2 phòng ngủ, được bố trí tại khu vực giữa các block.
Điểm đặc biệt trong thiết kế là các căn hộ đều có ban công đón gió tự nhiên, sàn gỗ cao cấp và phòng khách rộng rãi.
Xem thêm

Mật độ xây dựng:

35%

Loại hình sản phẩm:

Căn hộ chung cư

Tổng số block:

03 Block (A, B, C)

Diện tích căn hộ:

102m2 - 141m2

Bàn giao

2026

  • Chỗ đậu xe
  • Hồ bơi
  • Công viên
  • Thang máy
  • Phòng sinh hoạt cộng đồng
  • Bảo vệ 24/7
  • Trung tâm thương mại
  • Phòng tập gym
  • Sân chơi trẻ em
  • Sân nướng BBQ

Canho12521 9253 (1)

Đất Phương Nam

Đang mở bán

Số Block

03

Số căn

350 căn

Công ty CP Xây dựng Thương mại Đất Phương Nam
Đất Phương Nam

Giới thiệu chủ đầu tư Đất Phương Nam

Công ty CP Xây dựng Thương mại Đất Phương Nam được thành lập vào năm 2000, tên tiếng Anh: Dat Phuong Nam Construction And Trading Corporation; trụ sở chính tại số 2E Hồ Xuân Hương - Phường 6 - Quận 3 – TP Hồ Chí Minh. Vốn điều lệ của công ty đã tăng nhanh chóng từ 1.2 tỷ đồng từ khi thành lập vào năm 2000 thì tới nay đã có vốn điều lệ là 180 tỷ đồng tới từ nguồn lãi của công ty.

Lĩnh vực hoạt động chính của công ty chuyên kinh doanh các loại nhà ở với các dự án căn hộ cao tầng do công ty tự đầu tư; thiết kế; xây dựng – quản lý công trình khi đưa vào vận hành. Các sản phẩm căn hộ cung cấp cho khách hàng không gian thiết kế đẹp; trang bị đầy đủ tiện nghi; chuỗi tiện ích dịch vụ đẳng cấp, bền vững, đảm bảo sự an toàn cho cư dân.

Trong quá trình hình thành và phát triển, Đất Phương Nam đã nỗ lực không ngừng nghỉ để cung cấp ra thị trường các sản phẩm căn hộ với chất lượng cao, tính thẩm mỹ và kiến trúc độc đáo; tiện ích được sử dụng nhằm đảm bảo sự thông thoáng trong sinh hoạt. Các sản phẩm được hình thành hài hòa với cả 3 yếu tố bao gồm: Con người - Thiên nhiên - Cuộc sống hiện đại.

Chủ đầu tư Đất Phương Nam đã đề ra chiến lược hoạt động trong từng giai đoạn, thực thi chỉn chu. Vì thế, trong từng thời điểm công ty luôn có các biện pháp, hành động cụ thể để từ đó kịp thời hoàn thành các mục tiêu đề ra tốt nhất. Công ty là đối tác tin cậy, được khách hàng và các nhà đầu tư khác đánh giá cao. Từ sự nỗ lực của mình thì công ty đã tiếp tục cố gắng, góp phần cho sự thay đổi của nền văn hóa nhà ở theo chiều hướng tốt đẹp hơn.

Các dự án Đất Phương Nam đầu tư là: 

  • Dự án Lakeside Towers Quận 7

• Chủ đầu tư:

    Công ty Cổ phần Xây dựng - Thương mại Đất Phương Nam

  • Loại hình:

    Căn hộ chung cư

Chat

Vị trí dự án Chung cư Đất Phương Nam
241A Chu Văn An, Phường 12, Quận Bình Thạnh, Thành phố Hồ Chí Minh

Căn hộ dự án

Mua bán (12)
Cho thuê (12)
Mua Bán Nhà riêng Đường Chu Văn An 36m2 Giá 5,3 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV800
Đăng 1 năm trước
5.3 Tỷ 5.3 Tỷ
36 m² 36 m²
147.22 Triệu/m² 147.22 Triệu/m²
5 5
Chưa xác định Chưa xác định
Mua Bán Nhà riêng Đường Nơ Trang Long 44m2 Giá 4,95 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV764
Đăng 1 năm trước
4.95 Tỷ 4.95 Tỷ
44 m² 44 m²
112.5 Triệu/m² 112.5 Triệu/m²
3 3
Tây Nam Tây Nam
Mua Bán Căn hộ 2PN Diamond Island 125m2 T4.xx.01 Giá 12,5 tỷ VND
Hết hạn
ID tin: MGV706
Đăng 1 tuần trước
12.5 Tỷ 12.5 Tỷ
125 m² 125 m²
100 Triệu/m² 100 Triệu/m²
2 2
2 2
Tây Tây
Mua Bán Căn hộ 2PN Sunwah Pearl 103m2 GH.2x.06 Giá 10,5 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV637
Đăng 1 tuần trước
10.5 Tỷ 10.5 Tỷ
103 m² 103 m²
101.94 Triệu/m² 101.94 Triệu/m²
2 2
2 2
Đông Bắc Đông Bắc
Mua Bán Căn hộ 2PN Sunwah Pearl 109m2 GH.2x.05 Giá 10,5 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV632
Đăng 1 tuần trước
10.5 Tỷ 10.5 Tỷ
109 m² 109 m²
96.33 Triệu/m² 96.33 Triệu/m²
2 2
2 2
Đông Bắc Đông Bắc
Mua Bán Căn hộ 2PN Vinhomes Central Park 78.8m2 L81.xx.12A Giá 10,3 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV601
Đăng 1 tuần trước
10.3 Tỷ 10.3 Tỷ
78 m² 78 m²
132.05 Triệu/m² 132.05 Triệu/m²
2 2
2 2
Đông Bắc Đông Bắc
Mua Bán Căn hộ 2PN Vinhomes Central Park 72.2m2 P1.xx.07 Giá 5,55 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV596
Đăng 1 tuần trước
5.55 Tỷ 5.55 Tỷ
72 m² 72 m²
77.08 Triệu/m² 77.08 Triệu/m²
2 2
2 2
Đông Bắc Đông Bắc
Mua Bán Căn hộ 2PN Hà Đô Centrosa Garden 107m2 I3.xx.08 Giá 9,7 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV586
Đăng 1 tuần trước
9.7 Tỷ 9.7 Tỷ
107 m² 107 m²
90.65 Triệu/m² 90.65 Triệu/m²
2 2
2 2
Đông Nam Đông Nam
Mua Bán Căn hộ 1PN Vinhomes Central Park 51m2 P1.xx.05 Giá 3,95 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV578
Đăng 1 tuần trước
3.95 Tỷ 3.95 Tỷ
51 m² 51 m²
77.45 Triệu/m² 77.45 Triệu/m²
1 1
1 1
Đông Bắc Đông Bắc
Mua Bán Căn hộ 2PN Resco An Hội 3 78m2 CH.xx Giá 1,85 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV568
Đăng 1 tuần trước
1.85 Tỷ 1.85 Tỷ
78 m² 78 m²
23.72 Triệu/m² 23.72 Triệu/m²
2 2
1 1
Chưa xác định Chưa xác định
Mua Bán Căn hộ 4PN Vinhomes Central Park 155m2 L1.xx.11 Giá 17 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV52
Đăng 1 tuần trước
17 Tỷ 17 Tỷ
155 m² 155 m²
109.68 Triệu/m² 109.68 Triệu/m²
4 4
3 3
Đông Đông
Mua Bán Căn hộ 3PN Vinhomes Central Park 110m2 L5.xx.02 Giá 9,2 tỷ VND
Đã phát hành
ID tin: MGV502
Đăng 1 tuần trước
9.2 Tỷ 9.2 Tỷ
110 m² 110 m²
83.64 Triệu/m² 83.64 Triệu/m²
3 3
2 2
Đông Bắc Đông Bắc

Dự án lân cận

Bạn đang quan tâm dự án ?

Để lại thông tin, chuyên viên Mogivi sẽ liên hệ với bạn

Messenger